Àwọn okùn ìdádúró iná
Àwọn wáyà tí ń dènà iná jẹ́ wáyà tí a ṣe ní pàtó pẹ̀lú àwọn ohun èlò àti ìkọ́lé tí a ṣe àtúnṣe láti dènà ìtànkálẹ̀ iná nígbà tí iná bá jó. Àwọn wáyà wọ̀nyí ń dènà iná láti má ṣe tàn káàkiri ní gígùn wáyà náà, wọ́n sì ń dín ìtújáde èéfín àti àwọn gáàsì olóró kù nígbà tí iná bá jó. Wọ́n sábà máa ń lò wọ́n ní àwọn àyíká tí ààbò iná ṣe pàtàkì, bí àwọn ilé gbogbogbòò, àwọn ètò ìrìnnà, àti àwọn ilé iṣẹ́.
Àwọn Irú Àwọn Ohun Èlò Tí Ó Wà Nínú Àwọn Okùn Ìdènà Iná
Àwọn ìpele pólímà òde àti inú ṣe pàtàkì nínú àwọn ìdánwò ìdáàbòbò iná, ṣùgbọ́n àwòrán okùn náà ṣì jẹ́ ohun pàtàkì jùlọ. Okùn tí a ṣe dáadáa, tí a lo àwọn ohun èlò ìdáàbòbò iná tó yẹ, lè ṣe àṣeyọrí àwọn ànímọ́ iṣẹ́ iná tí a fẹ́.
Àwọn polima tí a sábà máa ń lò fún àwọn ohun èlò ìdènà iná pẹ̀lúPVCàtiLSZHÀwọn méjèèjì ni a ṣe àgbékalẹ̀ pàtàkì pẹ̀lú àwọn afikún tí ń dènà iná láti bá àwọn ohun tí a béèrè fún ààbò iná mu.
Àwọn Ìdánwò Pàtàkì fún Ohun Èlò Ìdènà Iná àti Ìdàgbàsókè Okùn
Àkójọpọ̀ Atẹ́gùn Tó Ń Dinkù (LOI): Ìdánwò yìí ń wọn ìwọ̀n atẹ́gùn tó kéré jùlọ nínú àdàpọ̀ atẹ́gùn àti nitrogen tó máa ṣe àtìlẹ́yìn fún jíjó àwọn ohun èlò, tí a fihàn gẹ́gẹ́ bí ìpín ọgọ́rùn-ún. Àwọn ohun èlò tí LOI kéré sí 21% ni a kà sí èyí tí ó lè jóná, nígbà tí àwọn tí LOI tó ju 21% lọ ni a kà sí èyí tí ó lè pa ara rẹ̀. Ìdánwò yìí ń fúnni ní òye kíákíá nípa bí ó ṣe lè jóná. Àwọn ìlànà tó wúlò ni ASMD 2863 tàbí ISO 4589
Agbára Kọ́nì: A ń lo ẹ̀rọ yìí láti sọ àsọtẹ́lẹ̀ nípa ìwà iná ní àkókò gidi, ó sì lè pinnu àwọn pàrámítà bíi àkókò iná, ìwọ̀n ìtújáde ooru, pípadánù ibi púpọ̀, ìtújáde èéfín, àti àwọn ohun ìní mìíràn tó bá àwọn ànímọ́ iná mu. Àwọn ìlànà pàtàkì tó yẹ ni ASTM E1354 àti ISO 5660, Agbára Kọ́nì ń fúnni ní àwọn àbájáde tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé jù.
Idanwo itujade gaasi asid (IEC 60754-1). Idanwo yii n wiwọn akoonu gaasi asid halogen ninu awọn okun waya, ni ṣiṣe ipinnu iye halogen ti o jade lakoko ijona.
Idanwo Gaasi Dídí (IEC 60754-2). Idanwo yii n wiwọn pH ati agbara awọn ohun elo ibajẹ.
Idanwo iwuwo èéfín tàbí ìdánwò 3m3 (IEC 61034-2). Idanwo yii wọn iwuwo èéfín tí àwọn okùn tí ń jó ń mú jáde lábẹ́ àwọn ipò tí a ti sọ. A ṣe ìdánwò náà ní yàrá kan tí ìwọ̀n rẹ̀ jẹ́ mítà 3 sí mítà 3 sí mítà 3 (nítorí èyí ni orúkọ ìdánwò 3m³) ó sì ní í ṣe pẹ̀lú ṣíṣàkíyèsí ìdínkù nínú ìtànṣán ìmọ́lẹ̀ nípasẹ̀ èéfín tí a ń ṣẹ̀dá nígbà ìjóná náà.
Ìwọ̀n ìwúwo èéfín (SDR) (ASTMD 2843). Ìdánwò yìí ń wọn ìwọ̀n èéfín tí a ń rí láti inú jíjó tàbí ìbàjẹ́ àwọn ike tí a ń ṣàkóso lábẹ́ àwọn ipò tí a ń ṣàkóso. Ìwọ̀n àpẹẹrẹ ìdánwò 25 mm x 25 mm x 6 mm
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-23-2025
